ผลการแข่งขันสนามที่ 4 TGA-SINGHA Junior Golf Ranking 2019-2020 ภาคกลาง ที่สนามกอล์ฟ Evergreen Hills Golf Club & Resort วันที่ 17-18 ส.ค. 62 คลาส เอ ต้องตัดสินด้วย Play-Offอัปโหลดไฟล์

21 ส.ค. 62 รายงานจากการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน TGA-SINGHA Junior Golf Ranking 2019-2020 ภาคกลาง ที่ สนามกอล์ฟ Evergreen Hills Golf Club & Resort ในระหว่างวันที่ 17-18 ส.ค. 62 ซึ่งการแข่งขันในครั้งนี้เป็นการแข่งขันในสนามที่ 4 ของฤดูการแข่งขัน ปี 2019-2020 โดยมีนักกอล์ฟเยาวชนเข้าร่วมแข่งขันทั้งสิ้น 90 คน รวม 14 รุ่น โดยผลการแข่งขันทั้ง 2 วัน ปรากฏว่าในรุ่นเยาวชนชาย คลาส เอ 6   พรหมพจน์ ทรงกลด อธิษฐ์ เครือประยงค์ และ อนุภัทร เทพทับทิม ทำคะแนน 2 วันเท่ากัน + 6 ต้องเล่น Play-Off เพื่อผู้ชนะปรากฏว่า พรหมพจน์ ทรงกลด สามารถเอาชนะไปได้ในการ Play-Off รอบที่ 2 คว้าแชมป์ในรุ่นนี้

ทั้งนี้การแข่งขันกอล์ฟเยาวชนในรายการ TGA-SINGHA Junior Golf Ranking 2019-2020 ภาคกลาง จัดขึ้นทั้งนี้เพื่อเป็นพัฒนานักกอล์ฟเยาวชนในภูมิภาค ให้เข้าถึงการแข่งขันที่ได้มาตรฐาน  ซึ่งการสะสมคะแนนนั้นผู้ที่คะแนนสะสมสูงก็จะได้เข้าไปเล่นกอล์ฟในรายการต่างๆของสมาคมกอล์ฟแห่งประเทศไทยเช่น  จูเนียร์เวิลด์ ที่สหรัฐฯ, สิงห์ ไทยแลนด์ จูเนียร์ เวิลด์ ที่หัวหิน, ซิปุตรา เวิลด์ จูเนียร์ ที่อินโดนีเซีย ฯลฯ

            สำหรับการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนในรายการ TGA-SINGHA Junior Golf Ranking 2019-2020 ภาคกลาง ครั้งต่อไปจะแข่งขันที่ สนามกอล์ฟ Evergreen Hills Golf Club & Resort ในระหว่างวันที่ 28-29 ก.ย. 62 นักกอล์ฟที่สนใจสมัครเข้าร่วมการแข่งขัน หรือ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม ได้ที่ 084-4481942 โปร พีรวัชร เวียงคำ หรือติดตามกำหนดการแข่งขัน ได้ที่ เว็บไซท์ สมาคมฯ www.tga-cr.com  และ Line ID : propeetga

สรุปผลการแข่งขัน

รุ่น SB

ที่ 1       ภูริ บุญญากาศ                 74-74    148 (+4)

ที่ 2       สุขทัช สโมสร                73-76    149(+5)

ที่ 3       สิทธิพล นาคประนม        78-75    153(+9)

รุ่น SG

ที่ 1       กัลยวรรธน์ พุ่มคล้าย        74-75    149 (+5)

ที่ 2       กนกรักษ์ สุดประเสริฐ      84-85    169(+25)

ที่ 3       ปุณฑริก จารุวรวิรัตน์       102-97  199(+55)

 

รุ่น AB

ที่ 1       พรหมพจน์ ทรงกลด        77-73    150 (+6) Play – Off

ที่ 2       อนุภัทร เทพทับทิม          77-73    150 (+6)

ที่ 3       อธิษฐ์ เครือประยงค์         74-76    150(+6)

รุ่น AG

ที่ 1       บุษปภาพร สุขเติม           74-71    145 (+1)

ที่ 2       มธุสร รอดเณร                75-72    147(+3)

ที่ 3       ชนกนันทร์ พวงมะเดื่อ    76-74    150(+6)

รุ่น BG

ที่ 1       วาเลนเซีย ชาง                77-78    155 (+11)

ที่ 2       บุราสิริ ยุติโยธิน              82-79    161(+17)

ที่ 3       แก้มพวง เกตุระหงษ์        83-80    163(+19)

รุ่น BB

ที่ 1       กิตธาดา โกสะรุทธะ        79-78    157(+13)

ที่ 2       ปารณัท เทิดทินวิทิต         77-83    160(+16)

ที่ 3       ธีธัช ทองขวัญ                 87-83    170(+26)

รุ่น CG

ที่ 1       ปณาลี ปรัชฌวิทยากร       81-82    163 (+19)

ที่ 2       อริสา ปิยมานิต                86-80    166(+22)

ที่ 3       สาริศา พจนาลัย              79-87    166(+22)

รุ่น CB

ที่ 1       พิพัฒน์ สินธุวาปี             76-76    152 (+8)

ที่ 2       พัชรพล วัฒนดิลกกุล       80-75    155(+11)

ที่ 3       กตัญญู ชาระ                  78-87    165(+21)

รุ่น DG

ที่ 1       ศศิอรร์ วัฒนากร              89-88   177 (+33)

ที่ 2       ปุญญพร กัญฑธนกิจ        129-119 248(+104)

รุ่น DB

ที่ 1       ธีรวุฒิ บุญสีออ                74-81    155(+10)

ที่ 2       เดเนียล โอเบริ์ท              84-79    163(+19)

ที่ 3       สิทธิกร คุ้มถนอม            82-82    164(+20)

รุ่น EG

ที่ 1       ณัทชารีย์ คุณปสุต            67-73  140(+16)

ที่ 2       ไกลกังวล จิระอรุณ          86-83    169(+45)

ที่ 3       ณัฐรดา พิพิธธนาบรรพ์    90-85    175(+51)

รุ่น EB

ที่ 1       ออสการ์ โบรเท               68-71  139(+15)

ที่ 2       อัครวินทร์ ไชยเลิศ           74-76  150(+26)

ที่ 3       ฤทธิชัย สุวรรณรัตน์         90-74    165(+40)

 

รุ่น FG

ที่ 1       พลอยโพยม บูรพา           110-105  215(+99)

รุ่น FB

ที่ 1       ณธาร นาคะนิธิ               85-89  174(+58)

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here